ਗੁਰੂ ਹਰਗੋਬਿੰਦ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਸਿੱਧਵਾਂ ਖੁਰਦ ਵਿਖੇ 7 ਵਾਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯੋਗਾ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ

0
240

ਜਗਰਾਉ 16 ਜੂਨ (ਰਛਪਾਲ ਸਿੰਘ ਸ਼ੇਰਪੁਰੀ) ਯੋਗਾ ਸਿਹਤਮੰਦ ਅਤੇ ਸਹੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਜਿਉਣ ਦਾ ਇਕ ਢੰਗ ਹੈ, ਜਿਸਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਅੰਦਰੂਨੀ ਸਵੈ ਨਾਲ ਜੋੜਨਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਮਨ, ਸਰੀਰ ਅਤੇ ਆਤਮਾ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸੰਤੁਲਨ ਵਿਕਸਤ ਕਰਨਾ ਹੈ।7 ਵੇਂ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯੋਗਾ ਦਿਵਸ ਦੇ ਮੌਕੇ ਤੇ, ਸੀ.ਬੀ.ਐਸ.ਈ.ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਗੁਰੂ ਹਰਗੋਬਿੰਦ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ਸਿੱਧਵਾਂ ਖੁਰਦ ਵਿਖੇ 15 ਜੂਨ ਤੋਂ 21 ਜੂਨ 2021 ਤੱਕ ਯੋਗਾ ਹਫਤਾ ਮਨਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਵਜਰ-ਆਸਣ, ਸੁਖ-ਆਸਣ, ਭੁਜੰਗ-ਆਸਣ, ਤਾੜ- ਆਸਣ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਯੋਗਾ ਅਤੇ ਆਸਣਾਂ ਦੀਆਂ ਵਿਡੀਓਜ਼ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਵੱਖਰੀਆਂ ਐਕਟੀਵਿਟੀ ਨਾਲ ਆਨਲਾਈਨ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ, ਅਰਧਾ, ਚੱਕਰਸਨ,ਸੁਖਾਸਣਾ,ਪਾਛੀਮੋਤਨਸਾਨਾ,ਪਦਮਸਾਨਾ,ਵਕ੍ਰਸਾਨਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸਰਗਰਮ ਭਾਗੀਦਾਰੀ ਲਈ ਸਾਝਾਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲਗਭਗ 60 ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸਾਰੇ ਆਸਣਾਂ ਦਾ ਅਭਿਆਸ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਵੀਡੀਓ ਆਪਣੇ ਸੰਬੰਧਤ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਨਾਲ ਸਾਂਝੇ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਕੂਲ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਸਤਿਕਾਰਯੋਗ ਪਵਨ ਸੂਦ ਦੀ ਯੋਗ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਯੋਗਾ ਹਫ਼ਤਾ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਹਰਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ, ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸੁਖਵੰਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਐਕਟੀਵਿਟੀ ਇੰਚਾਰਜ ਮਿਸ ਤਮੰਨਾ ਖੰਨਾ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅੱਠਵੀਂ ਜਮਾਤ ਤੋਂ ਪੰਜਵੀ ਜਮਾਤ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਯੋਗਾ ਅਤੇ ਆਸਣਾਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਵਿਚ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਭਾਗ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਕੂਲ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਸ੍ਰੀ ਪਵਨ ਸੂਦ ਨੇ ਸਾਰੇ ਭਾਗੀਦਾਰਾਂ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਯੋਗਾ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਬਨਾਉਣ।

Previous articleਜਮਹੂਰੀ ਅਧਿਕਾਰ ਸਭਾ ਦੇ ਵਰਕਰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਤੋਂ ਕਾਫਲੇ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ
Next articleਐਮ ਪੀ ਰਵਨੀਤ ਸਿੰਘ ਬਿੱਟੂ ਵੱਲੋਂ ਜਾਤੀਵਾਦੀ ਬਿਆਨ ਦੇਣ ਤੇ ਬਸਪਾ ਨੇ ਫੂਕਿਆ ਪੁਤਲਾ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here