ਕਪੂਰਥਲਾ ਪੁਲਿਸ ਵਲੋਂ ਲੁੱਟਾ ਖੋਹਾਂ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਗਿਰੋਹ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕਰਦਿਆਂ ਦੋ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ

0
432

ਦਫਤਰ ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਲਿਸ ਕਪਤਾਨ, ਕਪੂਰਥਲਾ

ਦੋਸੀਆਂ ਵਲੋਂ ਔਰਤਾਂ ਤੋਂ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਵਾਲੀਆਂ ਖੋਹਣ ਦੀਆਂ 9 ਵਾਰਦਾਤਾਂ ਨੂੰ
ਕਪੂਰਥਲਾ, 21 ਜੁਲਾਈ. ( ਰਮੇਸ਼ ਬੰਮੋਤਰਾ )

ਸੇਫ ਸਿਟੀ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਤਹਿਤ ਸਨੈਚਰਾਂ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਕਾਰਵਾਈ ਜਾਰੀ ਰੱਖਦਿਆਂ ਕਪੂਰਥਲਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਔਰਤਾਂ ਤੋਂ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਵਾਲਿਆਂ ਖੋਹਣ ਦੇ 9 ਕੇਸਾਂ ਨੂੰ ਹੱਲ ਕਰਦਿਆਂ ਦੋ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪੰਜ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਵਾਲੀਆਂ, 14 ਨਸ਼ੀਲੇ ਟੀਕੇ ਅਤੇ ਇਕ ਮੋਟਰ ਸਾਇਕਲ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਹਨ।
ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਦੀ ਪਹਿਚਾਣ ਅਜੈ ਉਰਫ ਫੁੱਲ ਵਾਸੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨਗਰ ਅਤੇ ਸ਼ਰਨਜੀਤ ਉਰਫ ਸੰਨੀ ਵਾਸੀ ਪਿੰਡ ਕਦੂਪੁਰ, ਕਪੂਰਥਲਾ ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਹੈ
ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਕਰਦਿਆਂ ਸੀਨੀਅਰ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਪੁਲਿਸ (ਐਸ.ਐਸ.ਪੀ.) ਹਰਕਮਲਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਖੱਖ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਸੇਫ ਸਿਟੀ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਨਵੀਂ ਪੀਸੀਆਰ ਗਸ਼ਤ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲਾਂ ਦੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਤੁਰੰਤ ਕਾਰਵਾਈ ਲਈ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਵਿਰੋਧੀ ਅਨਸਰਾਂ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ’ ਤੇ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਰੱਖਣ ਦੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ।
ਐਸਐਸਪੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਚੈਕਿੰਗ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਿਸ ਚੌਂਕੀ ਕਾਲਾ ਸੰਘਿਆਂ ਇੰਚਾਰਜ ਨੇ ਸੁਖਾਨੀ ਪੁਲੀ ਤੇ ਨਾਕਾਬੰਦੀ ਦੋਰਾਨ ਇੱਕ ਐਫਜ਼ੈਡ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ (ਪੀ.ਬੀ .08 ਡੀ ਡਬਲਯੂ 8096) ਤੇ ਸਵਾਰ ਅਜੈ ਉਰਫ ਫੁੱਲ ਅਤੇ ਸ਼ਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਅਤੇ ਓਹਨਾਂ ਤੋਂ ਤਲਾਸ਼ੀ ਦੇ ਦੋਰਾਨ 14 ਨਸ਼ੀਲੇ ਟੀਕੇ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਸਨ।
“ਮੁਢਲੀ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੇ ਸੋਨੇ ਦੀ ਸਨੈਚਿੰਗ ਦੇ 9 ਜੁਰਮਾਂ ਵਿਚ ਓਹਨਾਂ ਦੀ ਸ਼ਮੂਲੀਅਤ ਹੋਣ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਰਮਨੀਕ ਹੋਟਲ, ਭਵਾਨੀਪੁਰ, ਸ਼ੇਖੂਪੁਰ, ਕਰਤਾਰਪੁਰ ਰੋਡ, ਵਡਾਲਾ ਪੁੱਲ, ਪੁੱਡਾ ਕਲੋਨੀ, ਮਕਸੂਦਾਂ ਮੰਡੀ ਅਤੇ ਸੁਖਾਨੀ ਪੁਲੀ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਔਰਤਾਂ ਤੋਂ ਸੋਨੇ ਦੀਆਂ ਵਾਲੀਆਂ ਖੋਹਣ ਦੀਆਂ ਵਾਰਦਾਤਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ।” ਐਸਐਸਪੀ ਖੱਖ
ਐਸਐਸਪੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਟੀਮ ਵਲੋਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨੈਚਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਥਾਨ ਤੋਂ 5 ਖੋਹੀਆਂ ਵਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।
ਐਸਐਸਪੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਆਈਪੀਸੀ ਅਤੇ ਐਨਡੀਪੀਐਸ ਐਕਟ ਦੀਆਂ ਧਾਰਾਵਾਂ ਤਹਿਤ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਦੇ ਨਾਲ, ਲੁੱਟ ਖੋਹ ਦੇ ਹੋਰ ਅਣਸੁਲਝੇ ਕੇਸਾਂ ਦੇ ਵੀ ਹੱਲ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ।
ਓਹਨਾਂ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਸਥਾਨਕ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਲਈ ਰਿਮਾਂਡ ‘ਤੇ ਲਿਜਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ।
ਐਸਐਸਪੀ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੇਫ ਸਿਟੀ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੇ ਚੰਗੇ ਨਤੀਜੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਰਹੇ ਹਨ , ਇਸ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਤਹਿਤ ਪਿਛਲੇ ਛੇ ਹਫਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸਨੈਚਰਾਂ ਦੇ ਪੰਜਵੇਂ ਗਿਰੋਹ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਕਰਨ ਵਿਚ ਕਪੂਰਥਲਾ ਪੁਲਿਸ ਕਾਮਯਾਬ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਜਲਦੀ ਨਿਆਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਹੋਰ ਵੀ ਯਤਨ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।

Previous articleਕਾਦੀਆ ਚ ਈਦ ਉਲ ਜੁਹਾ ਮਨਾਈ ਗਈ
Next articleਨਿਸ਼ਾਨ ਕਤਲ ਕਾਂਡ ‘ਚ ਐਸ ਸੀ ਕਮਿਸ਼ਨ ਵਲੋਂ ਐਸਐਸਪੀ ਕਪੂਰਥਲਾ ਤੋਂ 10 ਅਗਸਤ ਤੱਕ ਸਟੇਟਸ ਰਿਪੋਰਟ ਤਲਬ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here