Home ਰੂਪਨਗਰ-ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ’ਚ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦੀ ਪਰਵਾਹ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਦੇਸ਼...

ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ’ਚ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦੀ ਪਰਵਾਹ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਕਰ ਰਹੇ ਸੇਵਾ – ਵਰਮਾ

147
0

ਨਵਾਂਸ਼ਹਰ ,  01 ਜੁਲਾਈ(ਵਿਪਨ)

ਕਰਿਆਮ ਰੋਡ ’ਤੇ ਸੱਥਿਤ ਕੇਸੀ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ’ਚ ਸਕੂਲ ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਪ੍ਰੋ.ਕੇ. ਗਣੇਸ਼ਨ ਦੀ ਦੇਖਰਖ ’ਚ ਆੱਨਲਾਇਨ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡਾਕਟਰਸ ਡੇ ’ਤੇ ਵੈਬੀਨਾਰ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ।  ਜਿਸ ’ਚ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਵਕਤਾ ਸਕੂਲ ਤੋਂ  ਸਿੱਖਿਆ ਲੈ ਕੇ ਡਾਕਟਰ ਬਣੇ ਡਾੱ .  ਅਕਸ਼ੈੇ ਕੁਮਾਰ  ( ਆਈਵੀਵਾਈ ਅਸਤਪਾਲ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਰਜਨ )  ਅਤੇ ਡਾੱ. ਸੋਨਮ  ( ਜਲੰਧਰ ’ਚ ਦੰਦਾਂ ਦੀ ਡਾਕਟਰ )  ਰਹੇ ।  ਸੱਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਡੇ ਬੋਰਡਿੰਗ ਸਕੂਲ ਡੀਨ ਰੁਚਿਕਾ ਵਰਮਾ ਅਤੇ ਸਕੂਲ ਮੈਨੇਜਰ ਆਸ਼ੁ ਸ਼ਰਮਾ  ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ  ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੱਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਨੇਸ਼ਨਲ ਡਾਕਟਰ ਡੇ ਸਾਲ 1991 ’ਚ 1 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਮਨਾਇਆ ਸੀ ।  1 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਦੇਸ਼  ਦੇ ਮਹਾਨ ਚਿਕਿਤਸਕ ਅਤੇ ਪੱਛਮ ਬੰਗਾਲ  ਦੇ ਦੂੱਜੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਡਾਕਟਰ ਬਿਧਾਨ ਚੰਦਰ ਰਾਏ  ਦਾ ਜਨਮਦਿਨ ਅਤੇ ਵਰਸੀ  ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।  ਇਹ ਦਿਨ ਉਨਾਂ ਦੀ ਯਾਦ ’ਚ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।  ਮਹਾਨ ਭਾਰਤੀ ਚਿਕਿਤਸਕ ਡਾੱ.  ਬਿਧਾਨ ਚੰਦਰ ਰਾਏ  ਦਾ ਜਨਮ  ਇੱਕ ਜੁਲਾਈ 1882 ਨੂੰ ਬਿਹਾਰ  ਦੇ ਪਟਨਾ ਜਿਲੇ ’ਚ ਹੋਇਆ ਸੀ । 1911 ਵਿੱਚ ਉਨਾਂ ਨੇ ਭਾਰਤ ’ਚ ਚਿਕਿਤਸਕੀੇ ਜੀਵਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤ ਕੀਤੀ ।  ਉਨਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਸਿਧੀ ਇੱਕ ਸਿਖਿਅਕ ਅਤੇ ਚਿਕਿਤਸਕ  ਦੇ ਰੂਪ ’ਚ ਨਹੀਂ ,  ਸਗੋਂ ਅਜਾਦੀ ਸੈਨਾਨੀ  ਦੇ ਰੂਪ ’ਚ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ  ਦੇ ਨਾਲ ਅਸਹਿਯੋਗ ਅੰਦੋਲਨ ’ਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਣ  ਦੇ ਕਾਰਣ ਹੋਈ ਸੀ।  ਡੀਨ ਰੁਚਿਕਾ ਵਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ’ਚ ਡਾਕਟਰ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦੀ ਪਰਵਾਹ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ।  ਸਾਡੀ ਜਿੰਦਗੀ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦੀ ਕੁਰਬਾਨੀ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਡਾਕਟਰਸ ਅਤੇ ਉਨਾਂ  ਨੇ  ਪਰੀਜਨਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਰਾਸ਼ਟਰ ਅੱਜ  ਨਮਨ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ।  ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਵਕਤਾ ਡਾ. ਅਕਸ਼ੈੇ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਾਓ ਦਾ ਇੱਕ ਹੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਬਚਾ ਹੈ ਉਹ ਹੈ ਵੈਕਸੀਨ ।  ਇਸ ਸਮੇਂ 18 ਸਾਲ ਤੋਂ ਉਪਰ ਦੀ  ਉਮਰ  ਦੇ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਵੈਕਸੀਨੇਸ਼ਨ ਕਰਵਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।  ਸਾਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ  ਦੇ ਲੱਛਣ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ’ਤੇ ਤੁਰੰਤ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।  ਸਾਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਬਚਾਉ ਲਈ ਮਾਸਕ ਪਾਉਣਾ ,  ਹੱਥਾਂ ਨੂੰ ਧੋਣਾ ਅਤੇ ਸੈਨੇਟਾਇਜ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਸੋਸ਼ਲ ਡਿਸਟੈਂਸਿਗ ਦੀ ਪਾਲਨਾ ਕਰਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।  ਦੂਜੀ ਵਕਤਾ ਦੰਦਾ ਦੀ ਡਾ. ਸੋਨਮ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦੰਦ ਸਵੇਰੇ ਅਤੇ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ ।  ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੋਂਦੇ ਸਮਾਂ ਮਿੱਠਾ ਨਹੀਂ ਖਾਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ।  ਦੰਦਾ ’ਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦੀ ਖਰਾਬੀ ਆਉਣ ਅਤੇ ਦਰਦ ਹੋਣ ’ਤੇ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।  ਅੰਤ ’ਚ ਐਕਟੀਵਿਟੀ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਸੰਦੀਪ ਵਾਲੀਆ,  ਵਿਦਿਆਰਧਣ  ਮਹਿਕ  ਵਰਮਾ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਹਰਲੀਨ ਕੌਰ ਨੇ ਸਾਰਿਆ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ।

ਫੋਟੋ

ਕੇਸੀ ਸਕੂਲ  ਦੇ ਸਟੂਡੈਂਟ ਆਨਲਾਇਨ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡਾਕਟਰਸ ਡੇ ਮਨਾਉੁਦੇ ਹੋਏ

Previous articleਕੋਵਿਡ ਦੇ ਔਖੇ ਸਮੇਂ ਮਿਲਕਫੈਡ ਨੇ ਦੁੱਧ ਉਤਪਾਦਕਾਂ ਦੀ ਬਾਂਹ ਫੜੀ-ਸਹਿਕਾਰਤਾ ਮੰਤਰੀ ਸ. ਰੰਧਾਵਾ
Next articleਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਅੱਜ ਤੋਂ ਬਜ਼ੁਰਗ, ਵਿਧਵਾ, ਬੇਸਹਾਰਾ ਅਤੇ ਦਿਵਿਆਂਗਾਂ ਦੀ ਮਾਸਿਕ ਪੈਨਸ਼ਨ ਨੂੰ ਵਧਾ ਕੇ 1500 ਰੁਪਏ ਕੀਤਾ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here