ਕੇਸੀ ਕਾਲਜ ਵਿਖੇ ਐਨਆਈਪੀਐਮ ਦੇ ਸਟੂਡੈਂਟ ਚੈਪਟਰ ਦੀ ਚੋਣ ਅਤੇ ਐਚਆਰ ਕਨਕਲੇਵ ਆਯੋਜਿਤ – ਐਨਆਈਪੀਐਮ ਕਰੇਗਾ ਕਾੱਲਜ ਦੇ ਐਚਆਰ ਵਿਭਾਗ ਰਾਹੀਂ ਸਟੂਡੈਂਟ ਦੀ ਨੈਸ਼ਨਲ ਅਤੇ ਅੰਰਤਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਜਾੱਬ ਅਤੇ ਪਲੈਸਮੈਂਟ ’ਚ ਸਹਾਇਤਾ- ਡਾ. ਗੁਰਦੇਵ ਸਿੰਘ ਠਾਕੁਰ

0
503

ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰ ,  27 ਅਪ੍ਰੈਲ  (ਵਿਪਨ)
ਕੇਸੀ ਗਰੁਪ ਆੱਫ ਇੰਸਟੀਚਿਊਸ਼ਨੰਸ ’ਚ ਨੈਸ਼ਨਲ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆੱਫ ਪਰਸਨਲ ਮੈਨਜਮੈਂਟ  (ਐਨਆਈਪੀਐਮ )  ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੀ ਟੀਮ ਵਲੋ ਐਨਆਈਪੀਐਮ ਸਟੂਡੈਂਟ ਚੈਪਟਰ ਅਤੇ ਐਚਆਰ ਕੰਨਕਲੇਵ  ( ਚੋਣ ਲਈ ਸਭਾ )  2022 ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੈਂਪਸ  ਦੇ ਸਹਾਇਕ ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਡਾੱ.  ਅਰਵਿੰਦ ਸਿੰਗੀ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ’ਚ ਹੋਈ,  ਜਿਸ ’ਚ ਕੇਸੀ ਕਾਲਜ  ਦੇ 25 ਸਟੂਡੈਂਟ ਨੂੰ ਐਚਆਰ ਸਟੂਡੈਂਟ ਚੈਪਟਰ ਲਈ ਚੋਣ ਕੀਤੀ ਗਈ ।  ਇਹਨਾਂ ਸਾਰਿਆ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮਾਣ ਪੱਤਰ ਦੇਣ  ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਬੈਜ ਵੀ ਲਗਾਏ ਗਏ ।  ਕੇਸੀ ਕਾਲਜ ਦੀ ਐਨਆਈਪੀਐਮ ਦੀ ਮੈਂਬਰ ਐਚਆਰ ਮਨੀਸ਼ਾ ਦੀ ਦੇਖਰੇਖ ’ਚ ਕਾਲਜ ’ਚ ਆਯੋਜਿਤ ਇਸ ਸਮਾਗਮ ’ਚ ਰੀਵਨ ਕੱਟਣ ਦੀ ਰਸਮ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਐਨਆਈਪੀਐਮ  ਦੇ ਪੰਜਾਬ ਪੈਨੇਲਿਸਟ ਚੈਪਟਰ ਤੋਂ ਏਸ਼ਿਆ  ਦੇ ਹੈਡ ਆੱਫ ਇੰਜੀਨਿਅਰਿੰਗ ਐਂਡ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨਸ ਡਾੱ.  ਆਸ਼ੁਤੋਸ਼ ਗੌਤਮ,  ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਚੇਅਰਪਰਸਨ ਰੇਨੂ  ਆਰਪੀ ਸਿੰਘ,  ਪੰਜਾਬ  ਦੇ ਵਾਇਸ ਚੇਅਰਮੈਨ ਰਵਿੰਦਰ ਚੱਡਾ ਅਤੇ ਏ.ਕੇ ਬਕਸ਼ੀ,  ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੌਂਸਲ ਮੈਂਬਰ ਐਸਪੀ ਬਾਂਸਲ  ਅਤੇ ਐਚਆਰ ਕਨਕਲੇਵ ਪੈਨੇਲਿਸਟ ਪੰਜਾਬ  ਦੇ ਸੀਈਓ ਐਸਬੀਐਮਸੀ ਸਕੂਲ ਆੱਫ ਹਿਊਮਨ ਰਿਸੋਰਸ ਰਾਹੁਲ ਵੈਂਕਟੇਸ਼,  ਫਾੱਰਮਰ ਮੈਨੇਜਰ ਮਹਿੰਦਰਾ ਐਂਡ ਮਹਿੰਦਰਾ ਅਨਿਲ ਝਾਂਜੀ,  ਫਾਰਮਰ ਹੈਡ ਐਚਆਰ ਸਟੀਲ ਸਟਰੀਪਸ ਗਰੁੱਪ ਰਿਚਾ ਜੈਸਵਾਲ  ,  ਚੀਫ ਪਿਊਪਲ ਅਫਸਰ ਈਐਕਸਓ ਐਜ ਐਂਡ ਐਲਡੀਐਮ ਗਲੋਬਲ ਸੁਮੀਤ ਮਾਥਰੇ,  ਕਨਕਲੇਪ ਸਕੱਤਰ ਕੇਸੀ ਗਰੁੱਪ ਦੀ ਐਚਆਰ ਮਨੀਸ਼ਾ,  ਆਈਆਈਐਮ ਅਮਿ੍ਰਤਸਰ ਇੰਟਰਨਰ ਕੇਸੀ ਗਰੁਪ  ਦੇ ਜਤੀਨ ਯਾਦਵ ਵਲੋ  ਜੋਤੀ ਪ੍ਰਚੰਡ ਦੀ ਰਸਮ ਅਦਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ।  ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ  ਸਮਾਗਮ  ਦੇ ਕਨਵੀਨਰ ਡਾੱ.  ਗੁਰਦੇਵ ਸਿੰਘ  ਠਾਕੁਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਸੰਸਥਾ ’ਚ ਮੈਂਬਰਸ਼ਿਪ ਪਾਉਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹੁਣ ਐਮਬੀਏ ,  ਬੀਬੀਏ  ਦੇ ਸਟੂਡੈਂਟ ਨੂੰ ਐਚਆਰ  ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਇੰਡਰਸਟਰੀਜ ਅਤੇ ਇੰਡਰਸਟਰੀਜ  ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ ।  ਇਸ ਨਾਲ ਕੇਸੀ  ਦੇ ਸਟੂਡੈਂਟ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਪੱਧਰ ’ਤੇ ਪਲੇਸਮੈਂਟ ’ਚ ਵਢੋਤਰੀ ਹੋਵੇਗੀ ।  ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਵਕਤਾ ਆਸ਼ੁਤੋਸ਼ ਗੌਤਮ ਅਤੇ ਐਚਆਰ ਮਨੀਸ਼ਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਐਨਆਈਪੀਏਐਮ  ਬੰਬਈ ਤੋਂ 1950 ਤੋਂ ਪ੍ਰੋਫੇਸ਼ਨਲ ਤੌਰ ’ਤੇ ਐਚਆਰ ਮੈਨੇਜਰ ਨੂੰ ਗਾਇਡ ਕਰਨ ਦਾ ਕਾਰਜ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ ।  ਇਸ ’ਚ ਦੇਸ਼ ’ਚ ਕਰੀਬ 10 ਹਜਾਰ ਮੈਂਬਰ ਅਤੇ 53 ਚੈਪਟਰਾਂ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ’ਚ ਐਚਆਰ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਗਾਈਡ ਕਰਨ ਦਾ ਕਾਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।  ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਹਿਊਮਨ ਰਿਸੋਰਸ ਮੈਨਜਮੈਂਟ  ਰਾਹੀਂ  ਰੈਗੁਲਰ ਐਕਟੀਵਿਟੀ,  ਇਵਨਿੰਗ ਲੈਕਚਰਾਂ ਰਾਹੀਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ  ਕੁਆਲਿਟੀ ਪ੍ਰਮਾਣ ਪੱਤਰ,  ਪੋਸਟ ਗਰੇਜੂਏਟ ਡਿਪਲੋਮਾ,  ਪਰਸਨਲ ਮੈਨਜਮੈਂਟ ਅਤੇ ਹੋਰ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਕਰਵਾਉਦੇ ਹੋਏ ਐਚਆਰ ਪ੍ਰੋਫੇਸ਼ਨਲ  ਦੇ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਟ੍ਰੇਨਿਗ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ।
ਮੈਡਮ ਰਿਚਾ ਜੈਸਵਾਲ  ਅਤੇ ਰੇਨੂ  ਆਰਪੀ ਸਿੰਘ  ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਨਵੇਂ ਸਟੂਡੈਂਟ  ਦੇ ਅੱਗੇ ਆਉਣ ਨਾਲ ਐਚਆਰ  ਦੇ ਕਾਰਜ ’ਚ ਬਦਲਾਵ ਆਵੇਗਾ ਅਤੇ ਪੁਰਾਣੇ ਸਟਾਫ ਨੂੰ ਵੀ ਨਵਾਂ ਸਿੱਖਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ ।  ਰਾਹੁਲ ਵੈਂਕਟੇਸ਼ਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਐਚਆਰ ਦਾ ਕਾਰਜ ਇੰਟਰਵਿਊ ਲੈਣਾ ਹੀ ਨਹੀ ਹੁੰਦਾ ,  ਸੀਈਓ  ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਨਵੇਂ ਪ੍ਰੋਡਰਕਟ ਦੀ ਸੇਲ ਅਤੇ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਗ੍ਰੋਥ ਨੂੰ ਵੀ ਉਪਰ ਲੈ ਕੇ ਜਾਣਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ।  ਐਚਆਰ ਰਾਹੀਂ ਹੀ ਕੰਪਨੀ ’ਚ ਕਾਰਜ ਕਰ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨਵਾਂ ਸਿੱਖਣ ਅਤੇ ਵਪਾਰ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ  ਦੇ ਰਸਤੇ ਪਤਾ ਲੱਗਦੇ ਹਨ ।  ਅੰਤ ’ਚ ਡਾ .  ਅਰਵਿੰਦ ਸਿੰਗੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਕੇਸੀ  ਦੇ ਸਟੂਡੈਂਟ ਨੂੰ ਇਸ ਚੈਪਟਰ  ਰਾਹੀਂ ਇੰਡਸਟਰੀਜ ’ਚ ਆਪਣੇ ਭਵਿੱਖ ਨੂੰ ਉੱਜਵਲ ਬਣਾਉਣ  ਦੇ ਰਸਤੇ ਮਿਲਣਗੇ ।  ਮੰਚ ਸੰਚਾਲਨ ਰਮਨਦੀਪ ਕੌਰ ਅਤੇ ਜਤੀਨ ਯਾਦਵ  ਨੇ ਕੀਤਾ ।  ਮੌਕੇ ’ਤੇ ਸ਼ੈਫ ਵਿਕਾਸ ਕੁਮਾਰ,  ਡਾੱ.  ਸ਼ਬਨਮ,  ਪ੍ਰੋ.  ਕਪਿਲ ਕਨਵਰ ,  ਇੰਜ.  ਅਮਨਦੀਪ ਕੌਰ,  ਪ੍ਰੋ. ਪ੍ਰਭਜੋਤ ਸਿੰਘ ,  ਇੰਜ.  ਜਨਾਰਦਨ ਕੁਮਾਰ,  ਜੀਨਤ ਰਾਣਾ,  ਅੰਜਨਾ ,  ਮਨਦੀਪ ਕੌਰ,  ਸ਼ਸ਼ੀ ਸ਼ੀਂਹਮਾਰ,  ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ,  ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ, ਵਿਪਨ ਕੁਮਾਰ ਅਤੇ ਪੰਡੋਗਾ ਊਨਾ  ਅਜੈ ਪਠਾਨੀਆ, ਯੋਗੇਸ਼, ਸੁਮਨ, ਅਮਨਪ੍ਰੀਤ ਅਤੇ ਨਵਿਤਾ ਠਾਕੁਰ ਆਦਿ ਹਾਜਰ ਰਹੇ ।

Previous articleसीबीएसई बोर्ड के दसवीं का अंग्रेजी का पेपर डाल खुश हुए विद्यार्थी
Next articleਸਿੱਖਿਆ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵੱਲੋਂ ਕਿਤਾਬਾਂ ਦੀ ਵੰਡ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿਚ ਸਕੂਲ ਮੁਖੀਆਂ ਨਾਲ ਵਰਚੁਅਲ ਮੀਟਿੰਗ ਕੀਤੀ*
Editor-in-chief at Salam News Punjab

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here