ਪੋਸਟਰ ਮੇਕਿੰਗ ਅਤੇ ਸਲੋਗਨ ਮੁਕਾਬਲਿਆਂ ’ਚ ਕਿਰਨਪ੍ਰੀਤ , ਗੁਰਕੀਰਤ ਅਤੇ ਲਵਲੀਨ ਰਹੀਆਂ ਅੱਵਲ – ਕੇਸੀ ਸਕੂਲ ’ਚ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਗਾਂਧੀ ਜਯੰਤੀ ’ਤੇ ਪੋਸਟਰਾ ਰਾਹੀਂ ਰੱਖੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ – ਗਾਂਧੀ ਜੀ ਨੇ ਆਪਣਾ ਜੀਵਨ ਸੱਚ ਦੀ ਖੋਜ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਕੀਤਾ-ਡੀਨ ਰੁਚਿਕਾ ਵਰਮਾ

ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰ,  9 ਅਕਤੂਬਰ, (ਵਿੱਪਨ)
ਕਰਿਆਮ ਰੋਡ ’ਤੇ ਸੱਥਿਤ ਕੇਸੀ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ’ਚ ਗਾਂਧੀ ਜਯੰਤੀ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਸਕੂਲ ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਪ੍ਰੋ. ਕੇ. ਗਣੇਸ਼ਨ ਦੀ ਦੇਖਰੇਖ ’ਚ ਛੇਵੀਂ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਅਠਵੀਂ ਕਲਾਸ ਤੱਕ  ਦੇ ਕਰੀਬ 150 ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਪੋਸਟਰ ਅਤੇ ਸਲੋਗਨ ਮੁਕਾਬਲੇ ’ਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈ ਕੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਰੱਖੇ ।  ਅਕੈਡਮਿਕ ਸਕੂਲ ਡੀਨ ਰੁਚਿਕਾ ਵਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ  ਰਾਸ਼ਟਰਪਿਤਾ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਜੀ ਨੇ ਆਪਣਾ ਜੀਵਨ ਸੱਚ ਦੀ ਖੋਜ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਕੀਤਾ।  ਉਨਾਂ ਨੇ ਇਸ ਉਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਖੁੱਦ ਦੀਆਂ ਗਲਤੀਆਂ ਅਤੇ ਖੁੱਦ ’ਤੇ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਸਿੱਖਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ।  ਉਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਆਤਮਕਥਾ ਨੂੰ ਸੱਚ  ਦੇ ਪ੍ਰਯੋਗ ਦਾ ਨਾਮ ਦਿੱਤਾ ।
 ਸਕੂਲ ਮੈਨੇਜਰ ਆਸ਼ੂ ਸ਼ਰਮਾ  ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੋਹਨ ਦਾਸ   ਕਰਮ ਚੰਦ ਗਾਂਧੀ ਜੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸੱਭ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਲੜਾਈ ਲੜਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਦੁਸ਼ਟਾਤਮਾਵਾਂ,  ਡਰ ਅਤੇ ਅਸੁਰੱਖਿਆ ਵਰਗੇ ਤੱਤਾਂ ’ਤੇ ਜਿੱਤ ਪਾਉਣੀ ਜਰੁਰੀ ਹੈ ।  ਗਾਂਧੀ ਜੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਸਮੇਂ ਸੰਖੇਪ ਵਿੱਚ ਵਿਅਕਤ ਕੀਤਾ ਜਦੋਂ ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਭਗਵਾਨ ਹੀ ਸੱਚ ਹੈ ।  ਗਾਂਧੀ ਜੀ ਨੇ ਕਿਹਾ  ਸੀ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਹ ਨਿਰਾਸ਼ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਉਹ ਰੱਬ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਦੇ ਹੈ ।  ਐਕਟਿਵਟੀ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਸੰਦੀਪ ਵਾਲੀਆ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਮੁਕਾਬਲੇ ’ਚ ਕਿਰਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ  ( ਛੇਵੀਂ ਕਲਾਸ),   ਗੁਰਕੀਰਤ ਕੌਰ  ( ਸੱਤਵੀ )  ਅਤੇ ਲਵਲੀਨ ਕੌਰ  ( ਅਠਵੀਂ )  ਨੇ ਪਹਿਲਾ ਸਥਾਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਹੈ ।  ਅੰਤ ’ਚ ਸਾਰਿਆ ਨੂੰ ਪ੍ਰਮਾਣ ਪੱਤਰ ਦੇ ਕੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ।  ਜੱਜ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਹੈਡ ਮਿਸਟਰੈਸ ਤਰੁਣਾ ਬਜਾਜ਼  ਅਤੇ ਜਸਕਰਣ ਕੌਰ ਨੇ ਅਦਾ ਕੀਤੀ ।  ਮੌਕੇ ’ਤੇ ਨਰਸਿੰਘ,  ਨੀਲਮ ,  ਮੋਨਿਕਾ ਸ਼ਰਮਾ  ਅਤੇ ਵਿਪਨ ਕੁਮਾਰ ਆਦਿ  ਦੇ  ਨਾਲ ਸਕੂਲ ਸਟਾਫ ਹਾਜਰ ਰਿਹਾ ।
Share on facebook
Share on twitter
Share on email
Share on whatsapp
Share on telegram

ਕਾਦੀਆਂ ‘ਚ ਦੁਕਾਨ ਨੂੰ ਲੱਗੀ ਅੱਗ

ਕਾਦੀਆਂ, 16 ਮਈ (ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ) ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਮੇਨ ਬਾਜ਼ਾਰ ਨੇੜੇ ਸਥਿਤ ਅੰਦਰੂਨੀ ਮਾਰਕੀਟ ‘ਚ ਇੱਕ ਮਿਠਾਈ ਦੀ ਦੁਕਾਨ ਦੀ ੳਪਰੀ ਮੰਜ਼ਿਲ ‘ਚ ਅਚਾਨਕ ਅੱਗ ਲੱਗ

ਭਾਰਤ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ ਵੱਲੋਂ ਲੇਬਰ ਇਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਅਫਸਰ ਨਵਦੀਪ ਸਿੰਘ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਮਜ਼ਦੂਰ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਲੇਬਰ ਕਾਰਡ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਕੈਂਪ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ।

ਕਾਦੀਆਂ 16 ਮਈ  (ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ): ਭਾਰਤ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ ਸ਼ਾਖਾ ਵੱਲੋਂ ਮਜ਼ਦੂਰ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਪ੍ਰਧਾਨ   ਮੁਕੇਸ਼ ਵਰਮਾ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਲੇਬਰ ਇਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਅਫ਼ਸਰ ਨਵਦੀਪ

ਨੈਸ਼ਨਲ ਡੇਂਗੂ ਡੇਅ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪੱਧਰ ਤੇ ਬਲਾਕ ਪੱਧਰ ਤੇ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ

ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ, 16 ਮਈ :(ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ)  ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਸਿਹਤ ਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਭਲਾਈ , ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ 16 ਮਈ , 2022 ਨੂੰ ਨੈਸ਼ਨਲ ਡੇਂਗੂ ਡੇਅ ਮਨਾਉਣ ਸਬੰਧੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਵਿਖੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ

ਪਿੰਡ ਲੇਹਲ (ਧਾਰੀਵਾਲ) ਵਿੱਚ ਸੰਗਤ ਦਰਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ 10 ਵਜੇ ਹੋਵੇਗਾ : ਐਡਵੋਕੇਟ ਜਗਰੂਪ ਸਿੰਘ ਸੇਖਵਾਂ

ਕਾਦੀਆਂ 16 ਮਈ (ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ) :- ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਹਲਕਾ ਕਾਦੀਆਂ ਦੇ ਇੰਚਾਰਜ ਐਡਵੋਕੇਟ ਜਗਰੂਪ ਸਿੰਘ ਸੇਖਵਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਿੰਡ ਲੇਹਲ (ਧਾਰੀਵਾਲ)

‍ਨਸ਼ਾ ਵਿਰੋਧੀ ਟਾਸਕ ਫੋਰਸ ਵੱਲੋਂ ਹੈਲਥ ਅਤੇ ਵੈਲਨਸ ਸੈਂਟਰ ਔਲਖ ਵਿਖੇ ਨਸ਼ਾ ਵਿਰੋਧੀ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਕੈੰਪ ਲਗਾਇਆ

ਕਾਦੀਆ 16 ਮਈ , (ਸੁਰਿੰਦਰ ਕੌਰ ): ਡਿਪਟੀ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਅਤੇ ਸਿਵਲ ਸਰਜਨ ਗੁਰਦਾਸਪੁਰ ਡਾ ਵਿਜੇ ਕੁਮਾਰ ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਤੇ ਐੱਸ .ਐੱਮ .ਓ ਡਾਕਟਰ