ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰ, 9 ਅਕਤੂਬਰ (ਵਿੱਪਨ)

ਕੇਸੀ ਕਾਲਜ ਆੱਫ ਐਜੁਕੇਸ਼ਨ ’ਚ ਰਾਸ਼ਟਰਪਿਤਾ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਅਤੇ ਜੈ ਜਵਾਨ ਜੈ ਕਿਸਾਨ ਦਾ ਨਾਰਾ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਭਾਰਤ  ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਲਾਲ ਬਹਾਦੁਰ ਸ਼ਾਸਤਰੀ  ਜੀ  ਦੇ ਜਨਮ ਦਿਵਸ ’ਤੇ ਇੱਕ ਸਾਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ।  ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰਾਸ਼ਟਰਪਿਤਾ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਅਤੇ ਲਾਲ ਬਹਾਦੁਰ ਸ਼ਾਸਤਰੀ  ਜੀ  ਦੇ ਚਿੱਤਰ  ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪੁਸ਼ਪ ਅਰਪਿਤ ਕਰ ਉਨਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ।  ਕਾਲਜ ਪਿ੍ਰੰਸੀਪਲ ਡਾੱ.  ਕੁਲਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਨੇ ਹਾਜਰੀਨ ਨੂੰ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ  ਦੇ ਜੀਵਨ ਤੋਂ ਸਿੱਖਿਆ ਲੈਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ ।  ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਜੀਵਨ  ਦੇ ਕਈ ਦੁੱਖਾ   ਦੇ ਆਉਣ ’ਤੇ ਵੀ ਕਦੇ ਸੱਚ ਦੀ ਰਾਹ ਨਹੀਂ ਛੱਡਿਆ ।  ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਇੱਕ ਵਰਿਸਟਰ  ਸਨ ।  ਉਹ ਵਕਾਲਤ ਕਰ ਵਿਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਆਏ ਸਨ ਜੇਕਰ ਉਹ ਚਾਹੁੰਦੇ ਤਾਂ ਖੂਬ ਦੌਲਤ ਕਮਾ ਸਕਦੇ ਸਨ ,  ਪਰ ਉਨਾਂ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੇਵਾ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਤਮ ਮੰਨਿਆ ।  ਰਾਸ਼ਟਰਪਿਤਾ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਭਾਰਤ ’ਚ ਹੀ ਨਹੀਂ ਵਿਦੇਸ਼ਾਂ ’ਚ ਵੀ ਮਹਾਤਮਾ  ਦੇ ਤੌਰ ’ਤੇ ਅੱਜ ਵੀ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ।  ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨਵਜੋਤ ਲਵਲੀ ਨੇ ਜੈ ਜਵਾਨ ਜੈ ਕਿਸਾਨ ਦਾ ਨਾਰਾ ਲਗਾਉਣ  ਦੇ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤ  ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਲਾਲ ਬਹਾਦੁਰ ਸ਼ਾਸਤਰੀ  ਦੇ ਜੀਵਨ ਸਬੰਧੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *