ਪੰਜਾਬੀ ਸਾਹਿਤ ਸਭਾ (ਰਜਿ:) ਫਰੀਦਕੋਟ ਮਨਜਿੰਦਰ ਗੋਲ੍ਹੀ ਦੀਆਂ ਦੋ ਪੁਸਤਕਾਂ ਲੋਕ-ਅਰਪਣ

ਫਰੀਦਕੋਟ 19 ਜੁਲਾਈ (ਧਰਮ ਪ੍ਰਵਾਨਾਂ) ਪੰਜਾਬੀ ਸਾਹਿਤ ਸਭਾ (ਰਜਿ:) ਫਰੀਦਕੋਟ ਨੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸੀਨੀਅਰ ਸੈਕੰਡਰੀ ਸਕੂਲ (ਲੜਕੀਆਂ) ਫਰੀਦਕੋਟ ਵਿਖੇ ਪ੍ਰੋ. ਬ੍ਰਹਮ ਜਗਦੀਸ਼ ਸਿੰਘ ਦੀ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਹੇਠ ਦੋ ਪੁਸਤਕਾਂ ਮਨਜਿੰਦਰ ਗੋਲ੍ਹੀ, ਦੁਆਰਾ ‘‘ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਵਾਰਸੋ’ ਰਚਿਤ ਕਾਵਿ ਸੰਗ੍ਰਹਿ ਅਤੇ ਦੂਜੀ ਮਰਹੂਮ ਕਵੀਸ਼ਰ ਅਮਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜੇਆਣਾ ‘‘ਜੀਵਨ ਤੇ ਰਚਨਾ’’ ਸੰਪਾਦਿਤ, ਲੋਕ-ਅਰਪਣ ਕੀਤੀਆਂ। ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਮੰਡਲ ਵਿੱਚ ਸੁਸ਼ੋਭਿਤ ਲੇਖਕਾਂ ਪ੍ਰੋ. ਸਾਧੂ ਸਿੰਘ (ਸਾਬਕਾ ਐਮ.ਪੀ.) ਪ੍ਰਿੰ. ਨਵਰਾਹੀ ਘੁਗਿਆਣਵੀ, ਪ੍ਰਿੰ. ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਬਰਾੜ, ਨਿੰਦਰ ਘੁਗਿਆਣਵੀ, ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਪਾਲ, ਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ, ਜਗੀਰ ਸੱਧਰ, ਵਿਜੇ ਵਿਵੇਕ, ਬੀਬੀ ਰਵਿੰਦਰਪਾਲ ਕੌਰ (ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ) ਡਾਕਟਰ ਪ੍ਰਵੀਨ ਗੁਪਤਾ,ਇੰਜ: ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋ. ਤਰਸੇਮ ਨਰੂਲਾ ਨੇ ਮਨਜਿੰਦਰ ਗੋਲ੍ਹੀ ਦੀਆਂ ਪੁਸਤਕਾਂ ਤੇ ਚਾਨਣਾ ਪਾਇਆ।ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਗਾਇਕ ਹਰਿੰਦਰ ਸੰਧੂ, ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਕੰਵਲ ਮੇਜਰ ਮਹਿਰਮ, ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਰਸੀਲਾ, ਰਾਜ ਗਿੱਲ ਭਾਣਾ, ਨੇ ਗੀਤਾ ਦੀ ਛਹਿਬਰ ਲਾਈ। ਇਕਬਾਲ ਘਾਰੂ ਅਤੇ ਧਰਮ ਪ੍ਰਵਾਨਾ ਨੇ ਸਟੇਜ ਸੰਚਾਲਨ ਕੀਤਾ। ਹਾਜ਼ਰ ਕਵੀਆਂ, ‘ਚ ਅਸਕਪ੍ਰੀਤ ਰੰਸਾਹੀ,ਪਰਮਜੀਤ ਕੌਰ ਸਰਾਂ, ਜਤਿੰਦਰ ਕੌਰ ਮਨਜੀਤ ਕੌਰ, ਰਮਨਦੀਪ ਕੌਰ,ਲਾਲ ਸਿੰਘ ਕਲਸੀ, ਦਰਸਨ ਰੋਮਾਣਾ, ਸੁਰਿੰਦਰ ਪਾਲ ਸ਼ਰਮਾ, ਗੁਰਤੇਜ਼ ਪੱਖੀ ਕਲਾਂ, ਜਗਦੀਪ ਹਸਰਤ, ਗੁਰਾਂਦਿੱਤਾ ਸੰਧੂ (ਗੀਤਕਾਰ) ਬਲਜਿੰਦਰ ਭਾਰਤੀ, ਹੀਰਾ ਸਿੰਘ ਤੂਤ, ਕਰਨਜੀਤ ਦਰਦ, ਜਸ਼ਨਦੀਪ ਦਰਦ, ਸਿਕੰਦਰ ਚੰਦਭਾਨ,ਸਾਧੂ ਸਿੰਘ ਚਮੇਲੀ, ਡਾ. ਬਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਗਰਾਂਈ,ਬਲਵਿੰਦਰ ਫਿੱਡੇ, ਰਾਜ ਧਾਲੀਵਾਲ, ਸੰਤੋਖ ਭਾਣਾ,, ਜਸਵੀਰ ਫੀਰਾ, ਸਾਹਿਬ ਕੰਮੇਆਣਾ, ਜੀਤ ਕੰਮੇਆਣਾ, ਸ਼ਿਵਨਾਥ ਦਰਦੀ, ਦਿਆਲ ਸਾਕੀ, ਜਤਿੰਦਰ ਪਾਲ ਟੈਕਨੋ, ਭੋਲਾ ਪਿਪਲੀ, ਗੁਰਾਦਿੱਤਾ ਸੰਧੂ (ਕਹਾਣੀਕਾਰ) ਡਾ: ਮਨਿੰਦਰਪਾਲ ਸਿੰਘ, ਕਰਨਜੀਤ ਦਰਦ ਸਾਦਿਕ, ਜੱਗਾ ਰੱਤੇਵਾਲਾ, ਈਸ਼ਰ ਸਿੰਘ ਲੰਭਵਾਲੀ, ਕੁਲਵਿੰਦਰ ਵਿਰਕ,ਵੇਦ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸ਼ਰਮਾਂ,ਜੇ. ਪੀ ਸਿੰਘ ਅਤੇ,ਰਵਿੰਦਰ ਟੀਨਾ (ਸੰਗੀਤਕਾਰ ),ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਛਾਬੜਾ, ਜੋਗਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਘਾਰੂ, ਹਰਦੇਵ ਹਮਦਰਦ ਇੰਸਾਂ,ਮੁਕਤਸਰ, ਕੁਲਵੰਤ ਸਹੋਤਾ ਨੇ ਰਚਨਾਵਾਂ ਪੜੀਆਂ। ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਸਭਾ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪਾਲ ਸਿੰਘ ਪਾਲ ਨੇ ਸਰੋਤਿਆਂ, ਕਵੀਆਂ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ਤੇ ਪ੍ਰਿੰ: ਭੁਪਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਬਰਾੜ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ।

वेदकौर आर्य गर्ल्स सीनियर सेकेंडरी स्कूल में तीज का त्योहार बड़ी धूमधाम से मनाया गया

कादियां : स्थानीय वेदकौर आर्य गर्ल्स सीनियर सेकेंडरी स्कूल में पंजाबी सभ्याचार को दर्शाता तीज का त्योहार बड़ी धूमधाम से मनाया गया ।इस दौरान छात्राओं

ਦੇਸ਼ ਦੇ 75 ਵੇਂ ਅਜ਼ਾਦੀ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਸੇਂਟ ਜੋਸਫ ਕਾਨਵੈਂਟ ਸਕੂਲ ਡੱਲਾ ਮੋੜ ਵਿੱਖੇ ਰੰਗਾ ਰੰਗ ਪ੍ਰੋਗਾਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ

ਕਾਦੀਆਂ 12 ਅਗਸਤ (ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ) ਦੇਸ਼ ਦੇ 75 ਵੇਂ ਅਜ਼ਾਦੀ ਦਿਵਸ ਨੂੰ ਮਨਾਉਣ ਲਈ ਜਿੱਥੇ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿਚ ਤਿਆਰੀਆਂ ਜੋਰਾਂ ਚ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਹੱਨ

ਲਾਇਨਜ ਕਲੱਬ ਬਟਾਲਾ ਮੁਸਕਾਨ ਵੱਲੋਂ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਪੌਦੇ ਲਗਾਏ ਗਏ

*ਬਟਾਲਾ 12 ਅਗਸਤ (ਮੁਨੀਰਾ ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ ) ਸਮਾਜ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ ਮੋਹਰੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਸੰਸਥਾ ਲਾਇਨਜ ਕਲੱਬ ਬਟਾਲਾ ਮੁਸਕਾਨ ਵੱਲੋਂ ਸਰਕਾਰੀ ਸੀਨੀਃ ਸੈਕੰਃ ਸਕੂਲ ਮਸਾਣੀਆਂ ਵਿਖੇ

ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰਇਮਰੀ ਸਮਾਰਟ ਸਕੂਲ ਭੰਗਵਾਂ ਵਿਖੇ ਅਜ਼ਾਦੀ ਦੀ 75ਵੀਂ ਵਰ੍ਹੇਗੰਢ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਆਯੋਜਿਤ

ਕਾਹਨੂੰਵਾਨ 12 ਅਗਸਤ ( ਮੁਨੀਰਾ ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ) *ਅੱਜ ਜਿਲ੍ਹਾ ਸਿੱਖਿਆ ਅਫ਼ਸਰ ਐਲੀਮੈਂਟਰੀ ਅਮਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਭਾਟੀਆ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਸਮਾਰਟ ਸਕੂਲ ਭੰਗਵਾਂ ਬਲਾਕ ਕਾਹਨੂੰਵਾਨ

कादियां में धूमधाम से मनाया गया रक्षाबंधन का त्योहार

कादियां: रक्षा बंधन के पवित्र त्योहार के अवसर पर जहां उस लोगों द्वारा वीरवार को राखियां बांधी गई वहीं शुक्रवार को भी अधिकतर लोगों द्वारा 

ਨਾਕਾਬੰਦੀ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲੀਸ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਤੇ ਚੜਾਈ ਕਾਰ, “ਤਲਾਸ਼ੀ ਲੈਣ ਤੇ 10 ਗ੍ਰਾਮ ਹੈਰੋਇਨ ਬਰਾਮਦ

ਕਾਦੀਆਂ 12 ਅਗਸਤ (ਮੁਨੀਰਾ ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ) :- ਪੁਲਿਸ ਥਾਣਾ ਘੁਮਾਣ ਅਧੀਨ ਪੈਂਦੇ ਪਿੰਡ ਬੱਲੋਵਾਲ ਵਿਚ ਘੁਮਾਣ ਪੁਲੀਸ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਨਾਕਾਬੰਦੀ ਦੌਰਾਨ ਚਿੱਟੇ ਰੰਗ ਦੀ