ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੀ ਤੀਸਰੀ ਲਹਿਰ ਨੂੰ ਰੋਕਣਾ ਸਾਡੀ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀ ਅਮਿ੍ਰਤਾਂਸ਼ੂ ਦਿ੍ਰਵੇਦੀ

ਨਵਾਂਸ਼ਹਰ , 14 ਜੁਲਾਈ ( ਵਿਪਨ )

ਕੇਸੀ ਪੋਲੀਟੈਕਨਿਕ ਕਾੱਲਜ ਅਤੇ ਕੇਸੀ ਮੈਨਜਮੈਂਟ ਕਾਲਜ ਨੇ ਸਾਂਝੇ ਤੌਰ ਤੇ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ ਨੈਸ਼ਨਲ ਕੌਂਸਲ ਫਾੱਰ ਰੁਰਲ ਐਜੁਕੇਸ਼ਨ ਵਲੋ ਮੋਟਿਵੇਟਿੰਗ ਸਟੂਡੈਂਟ ਟੂ ਹੈਲਪ ਕੋਵਿਡ ਪੈਸ਼ੇਂਟਸ ਐਂਡ ਦੇਅਰ ਫੈਮਿਲਿਜ ਵਿਸ਼ੇ ’ਤੇ ਵੈਬੀਨਾਰ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ । ਐਮਜੀਐਨਸੀਆਰਈ ਦੇ ਰਿਸੋਰਸ ਪਰਸਨ ਅਮਿ੍ਰਤਾਂਸ਼ੂ ਦਿ੍ਰਵੇਦੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਤੀਸਰੀ ਲਹਿਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ , ਜਿਸਨੂੰ ਰੋਕਣਾ ਸਾਡੀ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੈ । ਸਾਡੇ ਸਟੂਡੈਂਟ ਅਤੇ ਸਟਾਫ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਹਰ ਵੇਰਿਅੰਟ ’ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰਖਣੀ ਹੋਵੇਗੀ । ਮਿਊਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਹ ਕਿੰਨਾ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਵਾਲਾ ਹੋਵੇਗਾ, ਇਸਦੇ ਲਈ ਐਕਸਪਰਟਸ ਲਗਾਤਾਰ ਸਟਡੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ । ਉਨਾਂ ਨੇ ਸਟੂਡੈਂਟ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਪ੍ਰਤੀ ਜਾਗਰੁਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਤੀਸਰੀ ਲਹਿਰ ਤੋਂ ਬਚਾਓ ਲਈ ਵੈਕਸੀਨੈਸ਼ਨ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੈਕਸੀਨੈਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਭੇਜੋ । ਕੇਸੀ ਪੋਲੀਟੈਕਨਿਕ ਕਾਲਜ ਦੇ ਪਿ੍ਰੰਸੀਪਲ ਇੰਜ. ਰਾਜਿਦੰਰ ਕੁਮਾਰ ਮੂੰਮ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਦੁਨੀਆ ’ਚ ਤੀਸਰੀ ਲਹਿਰ ਆਉਂਦੀ ਦਿੱਖ ਰਹੀ ਹੈ , ਅਤੇ ਇਹ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਰਾਜ ’ਚ ਨਾ ਆਏ, ਇਸਦੇ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਖਾਸ ਕਰ ਸਟੂਡੈਂਟ ਨੂੰ ਇਸਦੇ ਲਈ ਜਾਗਰੁਕ ਹੋਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਬਚਾਵ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਵੈਕਸੀਨੈਸ਼ਨ ਕਰਵਾਈ ਜਾਵੇ , ਮੁੰਹ ’ਤੇ ਮਾਸਕ ਪਾਉਣ ਦੀ ਆਦਤ ਨਾ ਕੋਈ ਛੱਡੇ , ਸੋਸ਼ਲ ਡਿਸਟੈਂਸਿੰਗ ਰੱਖੀ ਜਾਵੇ , ਭੀੜ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਨਾ ਬਣਿਆ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਵਾਰ ਵਾਰ ਹੱਥ ਸਾਬੁਣ ਨਾਲ ਧੋਣ ਦੀ ਆਦਤ ਪਾਈ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਹੀ ਅਸੀ ਤੀਸਰੀ ਲਹਿਰ ਤੋਂ ਬੱਚ ਸਕਦੇ ਹਾਂ । ਕੇਸੀ ਮੈਨਜਮੈਂਟ ਕਾਲਜ ਦੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਪਿ੍ਰੰਸੀਪਲ ਅੰਕੁਸ਼ ਨਿਝਾਵਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਲੋਕਾਂ, ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰੋਂ ਨੂੰ ਆੱਨਲਾਈਨ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਡੋਜ ਲੈਣ ਲਈ ਜਾਗਰੁਕ ਕਰਨ । ਕੋਰੋਨਾ ਵੈਕਸੀਨੈਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰਾਂ ’ਤੇ ਆਪਣੇ ਪੁੱਜ ਕੇ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ । ਦੂਸਰਿਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਨਵੇਂ ਦੋਸਤ ਬਣਾਓ , ਗਰੁੱਪ ਬਣਾ ਕੇ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਤੀਸਰੀ ਲਹਿਰ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਰੋਜਾਨਾ ਜਾਗਰੁਕ ਕਰਨ । ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਤੀਜੀ ਲਹਿਰ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਸੀ ਇਸਦਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਕਰੀਏ , ਹੁਣ ਸਾਨੂੰ ਬਾਹਰ ਘੁੱਮਣ ਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ । ਮੌਕੇ ’ਤੇ ਕੇਸੀ ਹੋਟਲ ਮੈਨਜਮੈਂਟ ਪਿ੍ਰੰਸੀਪਲ ਡਾੱ. ਬਲਜੀਤ ਕੌਰ, ਇੰਜ. ਸੁਮਿਤ ਚੋਪੜਾ, ਇੰਜ. ਐਨਕੇ ਸੋਨੀ, ਪ੍ਰਭਜੋਤ ਕੌਰ, ਇੰਜ. ਪਰਵਿਦੰਰ ਕੁਮਾਰ, ਇੰਜ. ਮਨਦੀਪ ਕੌਰ, ਪ੍ਰੋ. ਨਮਿਤਾ, ਇੰਜ. ਅਮਨਦੀਪ ਕੌਰ, ਇੰਜ. ਜਸਦੀਪ ਕੌਰ ਆਦਿ ਹਾਜਰ ਰਹੇ ।

बबीता खोसला ने आज कदियां की मुटियारोंं के संग अपने घर में तीयों का त्यौहार मनाया

कादियां आम आदमी पार्टी की स्टेट जाईट सचिव बबीता खोसला ने आज कदियां की मुटियारोंं के संग अपने घर में तीयों का त्यौहार मनाया इस

ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਤੰਬਾਕੂ ਵੇਚਣ ‘ਤੇ 14 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਜੁਰਮਾਨਾ ਕੀਤਾ

ਕਾਦੀਆਂ 10 ਅਗਸਤ (ਮੁਨੀਰਾ ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ) :- ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਟੀਮ ਵੱਲੋਂ ਖੁੱਲੇ ਵਿੱਚ ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਤੰਬਾਕੂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਅਤੇ ਵਰਤੋਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ

सरकारी आईटीआई कादियां में एल्बेंडाजोल की 200 गोलियां बांटी गई की गई

कादियां : सिविल सर्जन गुरदासपुर हरभजन राम मांडी के दिशा निर्देशों तथा एस एम ओ कादियां मनोहर लाल की देखरेख में हैल्थ इंस्पैक्टर कुलबीर सिंह

सरकारी हाईस्कूल भाम में तीज का त्योहार धूमधाम से मनाया गया

कादियां : (सलाम तारी) सरकारी हाई स्कूल भाम में स्कूल की छात्राओं द्वारा स्कूल प्रिंसिपल कलभूषण के नेतृत्व में सावन माह का त्योहार मेला तीयां

ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡੀ-ਵਾਰਮਿੰਗ ਦਿਵਸ ਮੌਕੇ 19 ਸਾਲ ਤੱਕ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਖੁਆਈ ਗਈ ਪੇਟ ਦੇ ਕੀੜੇ ਮਾਰਨ ਦੀ ਗੋਲੀ

ਕਾਦੀਆਂ 10 ਅਗਸਤ (ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ) ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪੇਟ ਦੇ ਕੀੜਿਆਂ ਤੋਂ ਮੁਕਤ ਕਰਵਾ ਕੇ ਸਿਹਤਮੰਦ ਬਣਾਉਣ ਸਬੰਧੀ 10 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡੀ ਵਾਰਮਿੰਗ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ

ਲਾਇਨਜ਼ ਕਲੱਬ ਐਕਸ਼ਨ ਕਾਦੀਆ ਵੱਲੋਂ ਫ੍ਰੀ ਮੈਡੀਕਲ ਚੈੱਕਅੱਪ ਕੈਂਪ ਲਗਾਈਆ ਗਿਆ

ਕਾਦੀਆਂ 10 ਅਗਸਤ (ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ) :- ਭਾਰਤ ਦੇ 75ਵੇਂ ਗਣਤੰਤਰ ਦਿਵਸ ਦੀ ਖ਼ੁਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਲਾਇਨਜ਼ ਕਲੱਬ ਐਕਸ਼ਨ ਯੂਨਿਟ ਕਾਦੀਆਂ ਵਲੋਂ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਕਾਦੀਆਂ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ