ਸੈਕਰੇਡ ਸਟੈਨਫੋਰਡ ਸਕੂਲ ’ਚ ਆੱਨਲਾਈਨ ਮਨਾਇਆ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡਾਕਟਰਸ ਡੇ

ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰ ,  ਬੰਗਾ,  ਗੜਸ਼ੰਕਰ,  02 ਜੁਲਾਈ (ਵਿਪਨ)

ਬੰਗਾ- ਗੜਸ਼ੰਕਰ ਰੋਡ ’ਤੇ ਸੱਥਿਤ ਸੈਕਰੇਡ ਸਟੈਨਫੋਰਡ ਸਕੂਲ ਕੋਟ ਪੱਤੀ ’ਚ  ਸਕੂਲ ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਪ੍ਰੋ.ਕੇ.  ਗਣੇਸ਼ਨ ਦੀ ਦੇਖਰੇਖ ’ਚ ਆੱਨਲਾਈਨ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡਾਕਟਰਸ ਡੇ  ’ਤੇ ਵੈਬੀਨਾਰ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ।  ਜਿਸ ’ਚ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਵਕਤਾ ਕੇਸੀ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਸਿੱਖਿਆ ਲੈ ਕੇ ਦੰਦਾ  ਦੀ ਡਾਕਟਰ ਬਣੀ ਡਾੱ. ਨਿਵੇਦਿਤਾ ਸ਼ਰਮਾ  ਅਤੇ  ਡਾੱ .  ਸੁਨੀਲ ਭਗਤ  ( ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਗੜਸ਼ੰਕਰ  ਦੇ ਐਮਐਸ ਜਨਰਲ ਸਰਜਨ )  ਰਹੇ ।  ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਕੂਲ ਮੈਨੇਜਰ ਆਸ਼ੁ ਸ਼ਰਮਾ  ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ  ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਨੈਸ਼ਨਲ ਡਾਕਟਰ ਡੇ ਇੱਕ ਜੁਲਾਈ 1991 ’ਚ ਮਨਾਇਆ ਸੀ ।  ਦੇਸ਼  ਦੇ ਮਹਾਨ ਚਿਕਿਤਸਕ ਅਤੇ ਪੱਛਮ ਬੰਗਾਲ  ਦੇ ਦੂਜੇ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਡਾਕਟਰ ਬਿਧਾਨਚੰਦਰ ਰਾਏ  ਦਾ ਜਨਮਦਿਨ ਅਤੇ ਵਰਸੀ ਇੱਕ ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।  ਇਹ ਦਿਨ ਉਨਾਂ ਦੀ ਯਾਦ ’ਚ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।  ਮਹਾਨ ਭਾਰਤੀ ਚਿਕਿਤਸਕ ਡਾੱ.  ਬਿਧਾਨਚੰਦਰ ਰਾਏ  ਦਾ ਜਨਮ  ਇੱਕ ਜੁਲਾਈ 1882 ਨੂੰ ਬਿਹਾਰ  ਦੇ ਪਟਨਾ ਜਿਲੇ ’ਚ ਹੋਇਆ ਸੀ ।  ਇਨਾਂ ਨੇ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ  ਦੇ ਨਾਲ ਅਸਹਿਯੋਗ ਅੰਦੋਲਨ ’ਚ ਵੀ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਸੀ ।  ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ’ਚ ਧਰਤੀ ’ਤੇ ਡਾਕਟਰ ਭਗਵਾਨ ਦਾ ਰੁਪ ਹਨ ।  ਇੱਕ ਡਾਕਟਰ ਗੰਭੀਰ ਤੋਂ ਗੰਭੀਰ ਮਰੀਜ ਦੀ ਵੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਦਾ ਹੈ ,  ਇਹੀ ਕਾਰਣ ਹੈ ਕਿ ਕੁੱਝ ਬੱਚੇ ਅੱਗੇ ਚੱਲ ਕੇ ਡਾਕਟਰ ਹੀ ਬਨਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹ ।  ਡਾੱ.  ਸੁਨੀਲ ਭਗਤ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਸ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ’ਚ ਡਾਕਟਰ ਆਪਣੀ ਪੂਰੀ ਜਾਨ ਲਗਾ ਕੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ।  ਇਸ ਸਮੇਂ ਡਾਕਟਰ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਨਾਲ ਤਾਂ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹਿੰਸਾ ਨਾਲ ਜੂਝ ਰਹੇ ਹਨ ।  ਇੱਕ ਡਾਕਟਰ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਸਭ ਕੁੱਝ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ ਲਗਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ।  ਉਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਲੋਕ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਾਓ ਲਈ ਵੈਕਸੀਨੈਸ਼ਨ ਜਰੁਰ ਕਰਵਾਓ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਵਲੋ ਜਾਰੀ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਨਾ ਕਰੋ ।  ਦੂਜੀ ਵਕਤਾ ਦੰਦਾ ਦੀ ਡਾਕਟਰ ਡਾੱ.  ਨਿਵੇਦਿਤਾ ਸ਼ਰਮਾ   ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦੰਦ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ  ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਅੰਗ ਹਨ ।  ਇਸਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦੰਦ ਸਵੇਰੇ ਅਤੇ ਰਾਤ ਨੂੰ ਜਰੁਰ ਬਰਸ਼ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ ।   ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੋਂਦੇ ਸਮਾਂ ਮਿੱਠਾ ਨਹੀਂ ਖਾਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ,  ਇਸ ਨਾਲ ਦੰਦ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ ।  ਸਾਨੂੰ ਹਰ ਡਾਕਟਰ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿਉਕਿ  ਇਹ ਆਪ ਸਮਾਜ  ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸਮਰਪਣ ਹੋ ਕੇ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਪੂਰੀ ਨਿਸ਼ਠਾ  ਦੇ ਨਾਲ ਕਰਦਾ ਹੈ ।  ਮੌਕੇ ’ਤੇ ਪੂਜਾ ਰਾਜਪੁਰੋਹਿਤ,  ਇੰਦਰਜੀਤ,  ਅਮਨਜੋਤ ਕੌਰ,  ਦਲਜੀਤ ਸਿੰਘ  ਆਦਿ ਹਾਜਰ ਰਹੇ ।

ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਸਕੂਲ ਚੱਕ ਸ਼ਰੀਫ ਵਿਖੇ ਤੀਆਂ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ

ਕਾਹਨੂੰਵਾਨ 11 ਅਗਸਤ ( ਮੁਨੀਰਾ ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ)ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਸਕੂਲ ਚੱਕ ਸ਼ਰੀਫ ਬਲਾਕ ਕਾਹਨੂੰਵਾਨ 1 ਵਿਖੇ ਤੀਆਂ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬਲਾਕ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ

ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ 75 ਵੀਂ ਵਰਗੰਢ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਜ੍ਹਿਲ੍ਹਾ ਪੱਧਰੀ ਵਿੱਦਿਅਕ ਮੁਕਾਬਲੇ ਆਯੋਜਿਤ

ਕਾਦੀਆਂ  11  ਅਗਸਤ  (ਮੁਨੀਰਾ ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ)ਅੱਜ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ 75 ਵੀਂ ਵਰਗੰਢ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਜ੍ਹਿਲ੍ਹਾ ਪੱਧਰੀ ਵਿੱਦਿਅਕ ਮੁਕਾਬਲੇ ਸਥਾਨਕ ਆਰ.ਡੀ.ਖੋਸਲਾ ਡੀ.ਈ.ਵੀ. ਮਾਡਲ ਸੀਨੀ: ਸੈਕੰਃ ਸਕੂਲ ਵਿਖੇ

ਭਾਰਤ ਮਾਤਾ ਦੀ ਜੈ* ਅਤੇ *ਵੰਦੇ ਮਾਤਰਮ* ਦੇ ਨਾਅਰਿਆਂ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਤਿਰੰਗਾ ਰੈਲੀ

ਕਾਦੀਆਂ  11  ਅਗਸਤ  (ਮੁਨੀਰਾ ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ) ਭਾਰਤ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ ਦੇ ਵਲੰਟੀਅਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਮਹੋਤਸਵ ਮੌਕੇ ਪੈਦਲ ਮਾਰਚ ਕਰਨ ਉਪਰੰਤ ਵੀਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਭਾਵਿਪ ਦਫ਼ਤਰ

बबीता खोसला ने आज कदियां की मुटियारोंं के संग अपने घर में तीयों का त्यौहार मनाया

कादियां आम आदमी पार्टी की स्टेट जाईट सचिव बबीता खोसला ने आज कदियां की मुटियारोंं के संग अपने घर में तीयों का त्यौहार मनाया इस

ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਤੰਬਾਕੂ ਵੇਚਣ ‘ਤੇ 14 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਜੁਰਮਾਨਾ ਕੀਤਾ

ਕਾਦੀਆਂ 10 ਅਗਸਤ (ਮੁਨੀਰਾ ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ) :- ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਟੀਮ ਵੱਲੋਂ ਖੁੱਲੇ ਵਿੱਚ ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਤੰਬਾਕੂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਅਤੇ ਵਰਤੋਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ

सरकारी आईटीआई कादियां में एल्बेंडाजोल की 200 गोलियां बांटी गई की गई

कादियां : सिविल सर्जन गुरदासपुर हरभजन राम मांडी के दिशा निर्देशों तथा एस एम ओ कादियां मनोहर लाल की देखरेख में हैल्थ इंस्पैक्टर कुलबीर सिंह