ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ’ਚ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦੀ ਪਰਵਾਹ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਕਰ ਰਹੇ ਸੇਵਾ – ਵਰਮਾ

ਨਵਾਂਸ਼ਹਰ ,  01 ਜੁਲਾਈ(ਵਿਪਨ)

ਕਰਿਆਮ ਰੋਡ ’ਤੇ ਸੱਥਿਤ ਕੇਸੀ ਪਬਲਿਕ ਸਕੂਲ ’ਚ ਸਕੂਲ ਡਾਇਰੇਕਟਰ ਪ੍ਰੋ.ਕੇ. ਗਣੇਸ਼ਨ ਦੀ ਦੇਖਰਖ ’ਚ ਆੱਨਲਾਇਨ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡਾਕਟਰਸ ਡੇ ’ਤੇ ਵੈਬੀਨਾਰ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ।  ਜਿਸ ’ਚ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਵਕਤਾ ਸਕੂਲ ਤੋਂ  ਸਿੱਖਿਆ ਲੈ ਕੇ ਡਾਕਟਰ ਬਣੇ ਡਾੱ .  ਅਕਸ਼ੈੇ ਕੁਮਾਰ  ( ਆਈਵੀਵਾਈ ਅਸਤਪਾਲ ਦੇ ਜਨਰਲ ਸਰਜਨ )  ਅਤੇ ਡਾੱ. ਸੋਨਮ  ( ਜਲੰਧਰ ’ਚ ਦੰਦਾਂ ਦੀ ਡਾਕਟਰ )  ਰਹੇ ।  ਸੱਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਡੇ ਬੋਰਡਿੰਗ ਸਕੂਲ ਡੀਨ ਰੁਚਿਕਾ ਵਰਮਾ ਅਤੇ ਸਕੂਲ ਮੈਨੇਜਰ ਆਸ਼ੁ ਸ਼ਰਮਾ  ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ  ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੱਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਨੇਸ਼ਨਲ ਡਾਕਟਰ ਡੇ ਸਾਲ 1991 ’ਚ 1 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਮਨਾਇਆ ਸੀ ।  1 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਦੇਸ਼  ਦੇ ਮਹਾਨ ਚਿਕਿਤਸਕ ਅਤੇ ਪੱਛਮ ਬੰਗਾਲ  ਦੇ ਦੂੱਜੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਡਾਕਟਰ ਬਿਧਾਨ ਚੰਦਰ ਰਾਏ  ਦਾ ਜਨਮਦਿਨ ਅਤੇ ਵਰਸੀ  ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।  ਇਹ ਦਿਨ ਉਨਾਂ ਦੀ ਯਾਦ ’ਚ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।  ਮਹਾਨ ਭਾਰਤੀ ਚਿਕਿਤਸਕ ਡਾੱ.  ਬਿਧਾਨ ਚੰਦਰ ਰਾਏ  ਦਾ ਜਨਮ  ਇੱਕ ਜੁਲਾਈ 1882 ਨੂੰ ਬਿਹਾਰ  ਦੇ ਪਟਨਾ ਜਿਲੇ ’ਚ ਹੋਇਆ ਸੀ । 1911 ਵਿੱਚ ਉਨਾਂ ਨੇ ਭਾਰਤ ’ਚ ਚਿਕਿਤਸਕੀੇ ਜੀਵਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੁਆਤ ਕੀਤੀ ।  ਉਨਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਸਿਧੀ ਇੱਕ ਸਿਖਿਅਕ ਅਤੇ ਚਿਕਿਤਸਕ  ਦੇ ਰੂਪ ’ਚ ਨਹੀਂ ,  ਸਗੋਂ ਅਜਾਦੀ ਸੈਨਾਨੀ  ਦੇ ਰੂਪ ’ਚ ਮਹਾਤਮਾ ਗਾਂਧੀ  ਦੇ ਨਾਲ ਅਸਹਿਯੋਗ ਅੰਦੋਲਨ ’ਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਣ  ਦੇ ਕਾਰਣ ਹੋਈ ਸੀ।  ਡੀਨ ਰੁਚਿਕਾ ਵਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ’ਚ ਡਾਕਟਰ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦੀ ਪਰਵਾਹ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ।  ਸਾਡੀ ਜਿੰਦਗੀ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਦੀ ਕੁਰਬਾਨੀ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਡਾਕਟਰਸ ਅਤੇ ਉਨਾਂ  ਨੇ  ਪਰੀਜਨਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਰਾਸ਼ਟਰ ਅੱਜ  ਨਮਨ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ।  ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਵਕਤਾ ਡਾ. ਅਕਸ਼ੈੇ ਕੁਮਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਾਓ ਦਾ ਇੱਕ ਹੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਬਚਾ ਹੈ ਉਹ ਹੈ ਵੈਕਸੀਨ ।  ਇਸ ਸਮੇਂ 18 ਸਾਲ ਤੋਂ ਉਪਰ ਦੀ  ਉਮਰ  ਦੇ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਵੈਕਸੀਨੇਸ਼ਨ ਕਰਵਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।  ਸਾਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ  ਦੇ ਲੱਛਣ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ’ਤੇ ਤੁਰੰਤ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।  ਸਾਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਬਚਾਉ ਲਈ ਮਾਸਕ ਪਾਉਣਾ ,  ਹੱਥਾਂ ਨੂੰ ਧੋਣਾ ਅਤੇ ਸੈਨੇਟਾਇਜ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਸੋਸ਼ਲ ਡਿਸਟੈਂਸਿਗ ਦੀ ਪਾਲਨਾ ਕਰਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।  ਦੂਜੀ ਵਕਤਾ ਦੰਦਾ ਦੀ ਡਾ. ਸੋਨਮ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦੰਦ ਸਵੇਰੇ ਅਤੇ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ ।  ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੋਂਦੇ ਸਮਾਂ ਮਿੱਠਾ ਨਹੀਂ ਖਾਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ।  ਦੰਦਾ ’ਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦੀ ਖਰਾਬੀ ਆਉਣ ਅਤੇ ਦਰਦ ਹੋਣ ’ਤੇ ਡਾਕਟਰ ਦੀ ਸਲਾਹ ਲੈਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ।  ਅੰਤ ’ਚ ਐਕਟੀਵਿਟੀ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਸੰਦੀਪ ਵਾਲੀਆ,  ਵਿਦਿਆਰਧਣ  ਮਹਿਕ  ਵਰਮਾ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਹਰਲੀਨ ਕੌਰ ਨੇ ਸਾਰਿਆ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ।

ਫੋਟੋ

ਕੇਸੀ ਸਕੂਲ  ਦੇ ਸਟੂਡੈਂਟ ਆਨਲਾਇਨ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਡਾਕਟਰਸ ਡੇ ਮਨਾਉੁਦੇ ਹੋਏ

ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਸਕੂਲ ਚੱਕ ਸ਼ਰੀਫ ਵਿਖੇ ਤੀਆਂ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ

ਕਾਹਨੂੰਵਾਨ 11 ਅਗਸਤ ( ਮੁਨੀਰਾ ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ)ਸਰਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ ਸਕੂਲ ਚੱਕ ਸ਼ਰੀਫ ਬਲਾਕ ਕਾਹਨੂੰਵਾਨ 1 ਵਿਖੇ ਤੀਆਂ ਦਾ ਤਿਉਹਾਰ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ , ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬਲਾਕ ਪ੍ਰਾਇਮਰੀ

ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ 75 ਵੀਂ ਵਰਗੰਢ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਜ੍ਹਿਲ੍ਹਾ ਪੱਧਰੀ ਵਿੱਦਿਅਕ ਮੁਕਾਬਲੇ ਆਯੋਜਿਤ

ਕਾਦੀਆਂ  11  ਅਗਸਤ  (ਮੁਨੀਰਾ ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ)ਅੱਜ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ 75 ਵੀਂ ਵਰਗੰਢ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਜ੍ਹਿਲ੍ਹਾ ਪੱਧਰੀ ਵਿੱਦਿਅਕ ਮੁਕਾਬਲੇ ਸਥਾਨਕ ਆਰ.ਡੀ.ਖੋਸਲਾ ਡੀ.ਈ.ਵੀ. ਮਾਡਲ ਸੀਨੀ: ਸੈਕੰਃ ਸਕੂਲ ਵਿਖੇ

ਭਾਰਤ ਮਾਤਾ ਦੀ ਜੈ* ਅਤੇ *ਵੰਦੇ ਮਾਤਰਮ* ਦੇ ਨਾਅਰਿਆਂ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਤਿਰੰਗਾ ਰੈਲੀ

ਕਾਦੀਆਂ  11  ਅਗਸਤ  (ਮੁਨੀਰਾ ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ) ਭਾਰਤ ਵਿਕਾਸ ਪ੍ਰੀਸ਼ਦ ਦੇ ਵਲੰਟੀਅਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਅੰਮ੍ਰਿਤ ਮਹੋਤਸਵ ਮੌਕੇ ਪੈਦਲ ਮਾਰਚ ਕਰਨ ਉਪਰੰਤ ਵੀਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 9 ਵਜੇ ਭਾਵਿਪ ਦਫ਼ਤਰ

बबीता खोसला ने आज कदियां की मुटियारोंं के संग अपने घर में तीयों का त्यौहार मनाया

कादियां आम आदमी पार्टी की स्टेट जाईट सचिव बबीता खोसला ने आज कदियां की मुटियारोंं के संग अपने घर में तीयों का त्यौहार मनाया इस

ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਤੰਬਾਕੂ ਵੇਚਣ ‘ਤੇ 14 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਜੁਰਮਾਨਾ ਕੀਤਾ

ਕਾਦੀਆਂ 10 ਅਗਸਤ (ਮੁਨੀਰਾ ਸਲਾਮ ਤਾਰੀ) :- ਸਿਹਤ ਵਿਭਾਗ ਦੀ ਟੀਮ ਵੱਲੋਂ ਖੁੱਲੇ ਵਿੱਚ ਜਨਤਕ ਥਾਵਾਂ ਤੇ ਤੰਬਾਕੂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ ਅਤੇ ਵਰਤੋਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ

सरकारी आईटीआई कादियां में एल्बेंडाजोल की 200 गोलियां बांटी गई की गई

कादियां : सिविल सर्जन गुरदासपुर हरभजन राम मांडी के दिशा निर्देशों तथा एस एम ओ कादियां मनोहर लाल की देखरेख में हैल्थ इंस्पैक्टर कुलबीर सिंह